Buong hilaw na mani

Buong hilaw na mani

GI 14 · MababaGL 0 / piraso8/10

Mababa ang GI

14 GI

GL 0 bawat piraso (1 g) · GL 2.3 bawat 100 g

Logi score 8/10
  • Humigit-kumulang 26 g ng protina at 8.5 g ng fiber bawat 100 g.
  • Energy-dense: 567 kcal bawat 100 g, kaya ang isang dakot na 30 g ay may humigit-kumulang 170 kcal.

Ang Buong hilaw na mani ay may glycemic index na 14 (Mababa). Isang piraso (1 g) ay nagdadagdag ng glycemic load na 0.

Nirepaso noong Ago 6, 2026 · Mga sanggunian: USDA FoodData Central #2515376 , Logi Nutrition Team · Hindi ito kapalit ng payong medikal · Iulat ang error

Sa halip nito

Mga anyo ng Buong hilaw na mani

Logi · Pamamahala ng insulin resistance

Bawasan ang asukal sa dugo sa mas matalinong pagpili ng pagkain

Ang Buong hilaw na mani ay isa sa 11,148 pagkain na sinusuri ng Logi kapag kinunan mo ng litrato ang pagkain — kasama ang bahagi.

Magpatuloy sa web
Logi app, food index screen
Mga bahagi
BahagiGramoGL
1 peanut1 g0
1 tbsp9 g0.2
1 oz (about 28 peanuts)28 g0.6
1 cup146 g3.3

Impormasyon sa nutrisyon (bawat 100g)

567
Calories
16.1 g
Carbohydrates
25.8 g
Protina
49.2 g
Taba
bawat 100g
Calories567 kcal
Carbohydrates16.1 g
Asukal (kabuuan)4.7 g
Natural4.7 g
Idinagdag0 g
Hibla8.5 g
Natutunaw2.55 g
Hindi natutunaw5.95 g
Protina25.8 g
Taba49.2 g
Saturated6.3 g
Unsaturated40 g
Sodium18 mg

Antas ng pagproseso

15%
Minimal
Bakit ang score na ito?
  • Humigit-kumulang 26 g ng protina at 8.5 g ng fiber bawat 100 g.
  • Napakababang glycemic load: humigit-kumulang 2 bawat 100 g.
  • Mayaman sa niacin, folate, at magnesium: ang 100 g ay nagbibigay ng 12 mg ng niacin at 240 µg ng folate.
  • Energy-dense: 567 kcal bawat 100 g, kaya ang isang dakot na 30 g ay may humigit-kumulang 170 kcal.
  • Ang mga mani ay isa sa mga pinakakaraniwang allergen sa pagkain.
  • Ang mga bersyong may asin, may coating, at may tsokolate ay nagdaragdag ng sodium, starch, o asukal.

Mga allergen

Naglalaman ng: mani

Mga recipe na may Buong hilaw na mani

Mga Madalas Itanong

Ano ang glycemic index ng Buong hilaw na mani?

Ang Buong hilaw na mani ay may glycemic index na 14 (Mababa). Isang piraso (1 g) ay may glycemic load na 0; bawat 100 g ang glycemic load ay 2.3.

Angkop ba ang Buong hilaw na mani para sa mga taong may insulin resistance?

Ang Buong hilaw na mani ay may mababang glycemic index (14), na ginagawa itong magandang pagpipilian para sa mga may insulin resistance.

Aling anyo ng Buong hilaw na mani ang may pinakamababang glycemic load?

Ang Buong hilaw na mani ang may pinakamababang glycemic load sa lahat ng anyo ng Buong hilaw na mani sa database na ito (2.3 bawat 100 g).

Suriin ang Buong hilaw na mani sa Logi app, kasama ang iyong bahagi.

Food diary cheat sheet

Libreng PDF — 3 pahina

Weekly food journal mo

I-track ang pagkain, glycemic load at mood. Makikita ang pattern sa 3 linggo.

Walang spam. Mag-unsubscribe kahit kailan.