Bánh snack viên (hạt chia, yến mạch, bơ hạt, trái cây sấy)

Bánh snack viên (hạt chia, yến mạch, bơ hạt, trái cây sấy)

GI 45 · Thấp GL 22 · Cao Score 6.5/10

Logi · Quản lý kháng insulin

Giảm đường huyết với những lựa chọn thực phẩm thông minh hơn

Logi quét bữa ăn của bạn, tính tải lượng đường huyết theo thời gian thực và cho bạn thấy chính xác mỗi thành phần ảnh hưởng đến đường huyết ra sao.

Tiếp tục trên web →
Logi app — nutrition label screen Logi app — food index screen Logi app — ingredients screen

Bánh snack viên (hạt chia, yến mạch, bơ hạt, trái cây sấy) có chỉ số đường huyết 45, được xếp loại là thực phẩm GI thấp. Với tải lượng đường huyết 22 mỗi 100g, nó có ảnh hưởng đáng kể đến đường huyết.

So với các sweets khác, Bánh snack viên (hạt chia, yến mạch, bơ hạt, trái cây sấy) xếp hạng trong nhóm thấp nhất về chỉ số đường huyết.

Bánh snack viên (hạt chia, yến mạch, bơ hạt, trái cây sấy) là lựa chọn tốt cho người kiểm soát đường huyết, kháng insulin hoặc theo chế độ ăn GI thấp.

Chỉ Số Đường Huyết 45
Thấp GI
Tốt nhất cho kiểm soát đường huyết
Tải Lượng Đường Huyết 22
Cao GL
Ảnh hưởng đáng kể đến đường huyết
410
Calo
48g
Carbohydrate
9g
Protein
19g
Chất béo

Điểm Logi: 6.5/10

Tại sao điểm này?

  • Hàm lượng chất xơ cao
  • Chứa chất béo lành mạnh
  • Carbohydrate giải phóng chậm
  • Hàm lượng đường vừa phải (từ trái cây sấy)
  • Mức độ chế biến vừa phải
  • Nhiều calo

Mức độ chế biến

65%
Chế biến cao

Thông tin dinh dưỡng (mỗi 100g)

Calo410 kcal
Carbohydrate48g
Đường (tổng)18g
Tự nhiên18.0g
Thêm vào0g
Chất xơ8g
Hoà tan0g
Không hoà tan0g
Protein9g
Chất béo19g
Bão hoà3g
Không bão hoà14g
Natri60mg

Câu hỏi thường gặp

Chỉ số đường huyết của Bánh snack viên (hạt chia, yến mạch, bơ hạt, trái cây sấy) là bao nhiêu?

Bánh snack viên (hạt chia, yến mạch, bơ hạt, trái cây sấy) có chỉ số đường huyết 45, được xếp loại là thực phẩm GI thấp. Với tải lượng đường huyết 22 mỗi 100g, nó có ảnh hưởng đáng kể đến đường huyết.

Bánh snack viên (hạt chia, yến mạch, bơ hạt, trái cây sấy) có phù hợp cho người kháng insulin không?

Bánh snack viên (hạt chia, yến mạch, bơ hạt, trái cây sấy) có chỉ số đường huyết thấp (45), là lựa chọn tốt cho người kháng insulin.

Bánh snack viên (hạt chia, yến mạch, bơ hạt, trái cây sấy) ảnh hưởng đến đường huyết như thế nào?

Bánh snack viên (hạt chia, yến mạch, bơ hạt, trái cây sấy) có tải lượng đường huyết 22 mỗi 100g, cho thấy ảnh hưởng đáng kể đến mức đường huyết.

Logi · Quản lý kháng insulin

Giảm đường huyết với những lựa chọn thực phẩm thông minh hơn

Logi quét bữa ăn của bạn, tính tải lượng đường huyết theo thời gian thực và cho bạn thấy chính xác mỗi thành phần ảnh hưởng đến đường huyết ra sao.

Tiếp tục trên web →
Logi app — nutrition label screen Logi app — food index screen Logi app — ingredients screen
← Quay về trang chủ

Thực phẩm liên quan

Mứt hạt chia quả mọng tự làm Mứt hạt chia Pudding hạt chia với sữa hạnh nhân không đường và hạt phỉ nướng Sốt Chick-fil-a Bánh quy đậu gà và socola đen (giảm đường) Mousse đậu gà và ca cao Bột bánh quy làm từ đậu gà (với bơ hạt, stevia/quả nhà sư) Chicory root fiber sweetener
Food diary cheat sheet

PDF miễn phí — 3 trang

Nhật ký ăn uống hàng tuần

Ghi lại bữa ăn, tải lượng đường huyết & tâm trạng. Nhận ra xu hướng sau 3 tuần.

Không spam. Hủy đăng ký bất cứ lúc nào.