Bánh ngũ cốc nguyên cám

Bánh ngũ cốc nguyên cám

GI 60 · Trung bình GL 42 · Cao Score 6/10

Logi · Quản lý kháng insulin

Giảm đường huyết với những lựa chọn thực phẩm thông minh hơn

Logi quét bữa ăn của bạn, tính tải lượng đường huyết theo thời gian thực và cho bạn thấy chính xác mỗi thành phần ảnh hưởng đến đường huyết ra sao.

Tiếp tục trên web →
Logi app — nutrition label screen Logi app — food index screen Logi app — ingredients screen

Bánh ngũ cốc nguyên cám có chỉ số đường huyết 60, được xếp loại là thực phẩm GI trung bình. Với tải lượng đường huyết 42 mỗi 100g, nó có ảnh hưởng đáng kể đến đường huyết.

So với các grains khác, Bánh ngũ cốc nguyên cám xếp hạng trên mức trung bình về chỉ số đường huyết.

Bánh ngũ cốc nguyên cám phù hợp với lượng vừa phải cho người theo dõi đường huyết.

Chỉ Số Đường Huyết 60
Trung bình GI
Ảnh hưởng vừa phải đến đường huyết
Tải Lượng Đường Huyết 42
Cao GL
Ảnh hưởng đáng kể đến đường huyết
350
Calo
70g
Carbohydrate
10g
Protein
2g
Chất béo

Điểm Logi: 6/10

Tại sao điểm này?

  • Hàm lượng chất xơ cao
  • Nguồn ngũ cốc nguyên hạt
  • Đường thêm vừa phải
  • Thực phẩm chế biến
  • Tải lượng glycemic vừa phải

Mức độ chế biến

75%
Chế biến cao

Thông tin dinh dưỡng (mỗi 100g)

Calo350 kcal
Carbohydrate70g
Đường (tổng)8g
Tự nhiên2.0g
Thêm vào6g
Chất xơ10g
Hoà tan3g
Không hoà tan7g
Protein10g
Chất béo2g
Bão hoà0.4g
Không bão hoà1.6g
Natri250mg

Câu hỏi thường gặp

Chỉ số đường huyết của Bánh ngũ cốc nguyên cám là bao nhiêu?

Bánh ngũ cốc nguyên cám có chỉ số đường huyết 60, được xếp loại là thực phẩm GI trung bình. Với tải lượng đường huyết 42 mỗi 100g, nó có ảnh hưởng đáng kể đến đường huyết.

Bánh ngũ cốc nguyên cám có phù hợp cho người kháng insulin không?

Bánh ngũ cốc nguyên cám có chỉ số đường huyết trung bình (60). Người kháng insulin có thể dùng với lượng vừa phải.

Bánh ngũ cốc nguyên cám ảnh hưởng đến đường huyết như thế nào?

Bánh ngũ cốc nguyên cám có tải lượng đường huyết 42 mỗi 100g, cho thấy ảnh hưởng đáng kể đến mức đường huyết.

Logi · Quản lý kháng insulin

Giảm đường huyết với những lựa chọn thực phẩm thông minh hơn

Logi quét bữa ăn của bạn, tính tải lượng đường huyết theo thời gian thực và cho bạn thấy chính xác mỗi thành phần ảnh hưởng đến đường huyết ra sao.

Tiếp tục trên web →
Logi app — nutrition label screen Logi app — food index screen Logi app — ingredients screen
← Quay về trang chủ

Thực phẩm liên quan

couscous lúa mì nguyên hạt Bột mì nguyên cám Bánh mì tỏi nguyên cám bột vụn bánh quy graham nguyên cám, giảm đường Bánh mì cuộn hot dog nguyên cám mì lasagna Bánh mì nguyên cám (roti/chapati) bánh bao nguyên hạt nhân đậu lăng
Food diary cheat sheet

PDF miễn phí — 3 trang

Nhật ký ăn uống hàng tuần

Ghi lại bữa ăn, tải lượng đường huyết & tâm trạng. Nhận ra xu hướng sau 3 tuần.

Không spam. Hủy đăng ký bất cứ lúc nào.